ร่างกายของทางลัด

ศัลยกรรม Q&A

เริ่มติดการทำสวย จะทำอะไรต่อดีคะ

pitta

ร่างกาย

ทำจมูกมาได้ 6ปีเเล้ว 
อยากจะเเก้จมูกให้สวยกว่านี้
เเล้วมีเเพลนอยากทำอีกสักอย่างในปีนี้ค่ะ เพื่อให้หน้าดูดีขึ้น
เเนะนำได้ไหมคะ ว่าควรทำอะไรเพิ่มดี

ความคิดเห็น (2)

HelloCutieความคิดเห็น

HelloCutie

สวัสดีค่ะ สมาชิกเป็นคนที่มีสัดส่วนของใบหน้าดีนะคะ เเต่หากดูมีมิติของใบหน้าที่ขาดไปนิดหน่อย

อันดับเเรกขอเเนะนำนะคะ
1. ความสูงของสันจมูกสูงเกินไป  อาจทำการเเก้ไขยกปลายจมูกให้ขึ้นอีกได้เเต่ผิวหนังของเรามีขีดจำกัด จึงอยากเเนะนำให้ลดความสูงที่สันจมูกเเทนเอาค่ะ
(องศาของเส้นสีเหลืองที่เเสดงให้เห็น เป็นองศาที่พอเหมาะกับสันจมูก)
 2.หน้าผากมีความเเบน เรียบ อาจเเก้ไขได้ด้วยการเติมฟิลเลอร์ หรือฉีดไขมันเข้าไป เพื่อเพิ่มวอลลุ่ม
3. ส่วนคาง ถ้าเพิ่มความยาวด้วยซิลิโคน หรือฟิลเลอร์ร่วมด้วยก็จะได้ใบหน้าที่มีสัดส่วนดีขึ้นค่ะ

pittaความคิดเห็น

pitta ข้อคิดเห็น

ขอบคุณมากเลยค่ะ
เข้าใจได้เลย เมื่อเห็นรูปประกอบ

Hello Cutie
Green AD & Media Co., Ltd. Thailand
Suit 410 Click Denim Bldg. 393 Ekamai Soi 19 Bangkok, Thailand
E-mail : hellocutie2020@gmail.com