ร่างกายของทางลัด

ศัลยกรรม Q&A

เเก้มเยอะ เเละมีหน้าเหลี่ยม

Atom

ร่างกาย

เรามีเเก้มเยอะ เเล้วดูเเล้วเป้นคนมีกรามด้วยค่ะ
วิธีเเก้ไขหน้าเเบบนี้ ต้องทำอะไรบ้างคะ?
จะศัลย์ฯ ก็กลัวค่ะ หากใีวิธีที่ง่าย ไม่ต้องพักฟื้นมีไหมคะ ?

รบกวนเเนะนำหน่อยนะคะ

ความคิดเห็น (1)

HelloCutieความคิดเห็น

HelloCutie

หากลด วอลลุ่มของเนื้อเเก้มออก จะทำให้ใบหน้าเรียว เเละสวยขึ้นได้ค่ะ
ส่วนใบหน้าที่ดูเหลี่ยม เป็นเพราะกล้ามเนื้อส่วนกราม ,หรืออาจจะเป็นที่กระดูกโครงหน้าค่ะ .
หากเป็นที่กระดูกเเล้วนั้น ควรเเก้ไขด้วยการผ่าตัดปรับโครงหน้า
เเต่หากเป็นส่วนไขมันหรือกล้ามเนื้อเเล้ว สามารถเเก้ไขได้ด้วยการฉีดโบท็อก หรือการสลายไขมันเเก้ม ,  สามารถทำพร้อมกับการทำHIFU ก็จะได้ผลดีเยี่ยมค่ะ
หากสนใจในการเเก้ไข ลองเสริชข้อมูลคลินิกใกล้บ้าน เเละเเวะเข้าไปปรึกษากับคุณหมอได้เลยนะคะ

Hello Cutie
Green AD & Media Co., Ltd. Thailand
Suit 410 Click Denim Bldg. 393 Ekamai Soi 19 Bangkok, Thailand
E-mail : hellocutie2020@gmail.com