ร่างกายของทางลัด

ศัลยกรรม Q&A

อยากทำจมูกค่ะ ช่วยเเนะนำหน่อย

Bannynarak

ร่างกาย

เราไม่เคยทำจมูกมาก่อนค่ะ เลยคิดเยอะว่าทรงไหนจะเข้ากับใบหน้า
เราไม่อยากได้พุ่ง ดด่งมาก อยากเอาที่เเบบธรรมชาติ
หากทำเเล้วจะสวย เเบบไหน อยากดูเเบบจำลองก่อน มีที่ไหนเเนะนำไหมคะ?

ความคิดเห็น (2)

HelloCutieความคิดเห็น

HelloCutie

ช่วงจมูกสันเเละปลายเป็นคนไม่ค่อยโด่ง เเต่หากเทียบกับสัดส่วนของใบหน้าเเล้ว
เป็นคนที่มีสัดส่วนดีมากเลยค่ะ.  ทรงจะเเตกต่างตามเเต่สไตล์ของเราออกไป เเต่หากเลือกทรงจมูกสโลป ปลายที่พุ่งนิดหน่อย น่าจะเข้ากับใบหน้ามากค่ะ เเต่การที่จะยืดปลายจมูกให้ขึ้นสูงนั้น ต้องดูด้วยว่าหนังของปลายจมูกนั้นสามารถยืดได้มากเท่าไหร่
หากต้องการทรงจมูกที่เป็นดั่งในภาพจำลองนี้ เเนะนำการผ่าตัดเเบบโอเพ่นOpen
 เพราะจะเป็นการปรับโครงสร้างในจมูกได้มากกว่าการเสริมเเบบปิด

Bannynarakความคิดเห็น

Bannynarak ข้อคิดเห็น

ขอบคุณ การตอบกลับที่รวดเร็วค่ะ

ทรงสวยดี เเต่ยังไงเเล้ว เราต้องเข้าไปให้หมอประเมินอีกทีใช่ไหมคะ
ว่าจะได้เเบบนี้ไหม เเต่ถ้าได้เเบบนี้เราถูกใจนะคะ 5555 ขอบคุณมากค่ะ

Hello Cutie
Green AD & Media Co., Ltd. Thailand
Suit 410 Click Denim Bldg. 393 Ekamai Soi 19 Bangkok, Thailand
E-mail : hellocutie2020@gmail.com